Dây nhảy quang Singlemode FC LC giá rẻ

Bài viết Dây nhảy quang Singlemode FC LC giá rẻ thuộc chủ đề về Hỏi Đáp thời gian này đang được rất nhiều bạn quan tâm đúng không nào !! Hôm nay, Hãy cùng https://hoatuoibattu.vn/ tìm hiểu Dây nhảy quang Singlemode FC LC giá rẻ trong bài viết hôm nay nhé ! Các bạn đang xem chủ đề về : “Dây nhảy quang Singlemode FC LC giá rẻ”

Dây nhảy quang Single mode FC-LC Cablexa

Giới thiệu dây nhảy quang FC LC Singlemode

Dây nhảy quang FC LC ( tên tiếng Anh gọi là Fiber optic pathcord) là đoạn cáp quang có đường kính từ có khoảng cách từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Dây nhảy Singlemode FC LC là sản phẩm được sử dụng trong hệ thống truyền dẫn truyền hình cáp. Cấu tạo của dây nhảy quang Singlemode FC LC khá đơn giản nhưng thuận tiện, dễ dàng sử dụng, cấu tạo nhiều lớp chắc chắn để có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối được thiết kế có 3 bộ phận chính: ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thứ hai là thân đầu nối ( Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối ( Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Mọi Người Cũng Xem   Tại sao đồ chơi LEGO mắc thế? - Phần 1

Đầu nối LC dây nhảy quang FC LC singlemode

Hình ảnh: Đầu nối LC dây nhảy quang FC LC singlemode

Dây nhảy quang FC LC Singlemode xuất hiện mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy quang FC LC Singlemode này dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện khác nhau. Không những thế, nhờ có dây nhảy quang mà người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,… thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét.

Đầu nối FC dây nhảy quang FC LC singlemode

Hình ảnh: Đầu nối FC dây nhảy quang FC LC singlemode

>>> Xem thêm các loại: Dây nhảy quang Singlemode SC-SC, Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang Singlemode FC-LC

Thông sốTiêu chuẩn
Nhà phân phốiHợp Nhất
Tên sản phẩmDây nhảy quang FC LC
HãngCablexa
ChuẩnSinglemode
LoạiFC/UPC –LC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nốiFC/LC
Kiểu sợi quangĐơn mode, đa mode
Độ suy giảm tín hiệu0.2 dB
Bước sóng1310, 1550 nm
Độ uốn congR = 3cm
Lực căng lớn nhất90 N/cm
Lực nghiền nát550N/cm
Chất liệu vỏPVC (OFNR-rated)
Chiều dài5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)
Màu sắcMàu vàng tươi

Qúy khách hàng quang tâm đến sản phẩm hãy gọi 0966 100 110 được biết thông tin chi tiết về sản phẩm , cũng như để được giải đáp các thắc mắc cũng như đặt hàng.

Tìm hiểu về dây nhảy quang Singlemode FC LC

Dây nhảy quang FC LC nằm trong top những sản phẩm bán chạy nhất trong năm 2017 nhờ sở hữu nhiều đặc điểm, tính năng nổi trội và những ứng dụng mang tính thực tiễn.

Dây nhảy quang Singlemode FC LC là gì?

Hình ảnh: Dây nhảy quang FC LC Singlemode Cablexa

Dây nhảy quang Singlemode FC LC là một sản phẩm được sử dụng trong hệ thống truyền dẫn truyền hình cáp. Với đặc trưng APC, thiết bị dây nhảy quang sẽ tăng độ suy hao cần thiết tiếp cận khoảng nhạy, đặc trưng của công nghiệp truyền hình. Chúng cũng là một đoạn cáp quang đơn mốt có đường kính từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn hai đầu connector, một đầu là FC, đầu còn lại là LC.. Cũng có thể hiểu dây nhảy quang chính là thiết bị trung chuyển tín hiệu để nối từ bộ converter sang thiết bị mô-đem.

Mọi Người Cũng Xem   Thu nhập của gia đình là gì và có những loại thu nhập nào ?...

Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode FC LC

Cấu tạo của dây Singlemode FC LC khá đơn giản nhưng thuận tiện, dễ dàng sử dụng để phơi và có thể chịu được sự tác động nhẹ của lực kéo trong quá trình lắp đặt. Bao gồm 2 đầu nối được chia đều ở hai phía ở giữa là đoạn sợi quang. Đầu nối được thiết kế có 3 bộ phận chính: ống nối (Ferrule) được cấu tạo dạng trục, làm từ kim loại, sứ hoặc nhựa chất lượng cao có công dụng giữ chặt sợi quang. Thứ hai là thân đầu nối (Connector Body) được làm từ nhựa, kim loại chứa ống nối được cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ và lớp chịu lực. Thứ ba là khớp nối (Coupling Mechnism) cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Dây nhảy quang Singlemode FC LC có 2 kích thước chính đó là kích thước sợi 2.0 và kích thước sợi 3.0. Chúng đều có màu vàng đặc trưng của các loại dây nhảy Singlemode.

Dây nhảy FC LC Singlemodeluôn có sẵn các loại như 3m, 5m, 10m, 15m, 20m… tuy nhiên đây chỉ là những loại có sẵn và thường xuyên được sử dụng. Bạn có thể yêu cầu các độ dài dây khác nhau sao cho phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Công dụng của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy quang Singlemode FC LC xuất hiện mang đến sự linh hoạt, thuận tiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Loại dây nhảy quang này dùng để kết nối từ hộp ODF đến thiết bị quang điện hoặc giữa hai ODF với nhau nên quá trình truyền tải dữ liệu trực tiếp, nhanh chóng và gọn nhẹ hơn rất nhiều lần. Không những thế, nhờ có dây nhảy quang mà người dùng tiết kiệm được nhiều khoản chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh, audio, video,… thậm chí là chương trình truyền hình cáp đòi hỏi một cách kỹ lưỡng, nhanh chóng, sắc nét.

Mọi Người Cũng Xem   Tìm hiểu về FTL và LTL - JETSTAR CARGO VIET NAM

Ứng dụng của dây nhảy quang FC LC

Dây nhảy Singlemode giá rẻnày được ứng dụng rộng rãi trong CATV, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, mạng LAN, Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Data Transmission, Test Equipment, Active Device Termination, FTTx, FTTH,…

Mua dây nhảy quang FC LC chính hãng giá rẻ ở đâu?

Bạn đang dự định sở hữu dây nhảy quang FC LC giá rẻ sử dụng trong hệ thống mạng cáp quang? Bạn đang phân vân không biết mua chúng ở đâu chính hãng, giá rẻ? Hợp Nhất sẽ giúp bạn giải quyết sự lo lắng này. Công ty Cổ phần Phát triển Công nghệ Hợp Nhất là đại lý cấp I của nhiều hãng sản xuất nổi tiếng trên thế giới nên đảm bảo 100% chính hãng, chất lượng tuyệt vời. Đến với chúng tôi, bạn sẽ được cung cấp đầy đủ CO, CQ và nhận được sự ưu đãi trong giá thành và chính sách hậu mãi. Không những thế, các sản phẩm sẽ được giao tận chân công trình, xí nghiệp nhanh chóng và hoàn toàn miễn phí.

Hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về chất lượng cũng như giá thành của sản phẩm.



Các câu hỏi về dây nhảy quang fc lc là gì


Nếu có bắt kỳ câu hỏi thắc mắt nào vê dây nhảy quang fc lc là gì hãy cho chúng mình biết nhé, mõi thắt mắt hay góp ý của các bạn sẽ giúp mình cải thiện hơn trong các bài sau nhé <3 Bài viết dây nhảy quang fc lc là gì ! được mình và team xem xét cũng như tổng hợp từ nhiều nguồn. Nếu thấy bài viết dây nhảy quang fc lc là gì Cực hay ! Hay thì hãy ủng hộ team Like hoặc share. Nếu thấy bài viết dây nhảy quang fc lc là gì rât hay ! chưa hay, hoặc cần bổ sung. Bạn góp ý giúp mình nhé!!

Các Hình Ảnh Về dây nhảy quang fc lc là gì


Các hình ảnh về dây nhảy quang fc lc là gì đang được Moviee.vn Cập nhập. Nếu các bạn mong muốn đóng góp, Hãy gửi mail về hộp thư [email protected] Nếu có bất kỳ đóng góp hay liên hệ. Hãy Mail ngay cho tụi mình nhé

Tham khảo kiến thức về dây nhảy quang fc lc là gì tại WikiPedia

Bạn có thể tìm thêm thông tin chi tiết về dây nhảy quang fc lc là gì từ web Wikipedia tiếng Việt.◄ Tham Gia Cộng Đồng Tại

???? Nguồn Tin tại: https://hoatuoibattu.vn/

???? Xem Thêm Chủ Đề Liên Quan tại : https://hoatuoibattu.vn/hoi-dap/

Related Posts

About The Author

Add Comment